Kết quả tìm kiếm cho "phan su pham"

Kết quả 13 - 24 trong khoảng 15

  • Giáo dục và phản giáo dục

    Giáo dục và phản giáo dục

    30-08-2014 06:10:00

    PNO - Thấy những gì diễn ra trong ngành giáo dục hiện nay mà đau đớn lòng. Nhưng đó chính là quả của cái cây đã được gieo trồng không đúng cách từ quá lâu.

  • Tạm ngừng sử dụng các thuốc gây sốc phản vệ, co giật, khó thở…

    28-07-2014 12:00:00

    PN - Cục Quản lý dược, Bộ Y tế vừa gửi văn bản đến các cơ sở y tế thông báo về việc tạm ngừng sử dụng ba loại thuốc bột pha tiêm gồm: Koftazide (ceftazidim 1g), Samtoxim (cefotaxim 1g), Klocedim (ceftazidim 1g). Theo Trung tâm quốc gia về thông tin thuốc và theo dõi phản ứng có hại của thuốc, một số bệnh nhân sau khi sử dụng các thuốc này đã có phản ứng nặng như: sốc phản vệ, tức ngực, khó thở, tím tái, lạnh tay chân, co cứng, sốt cao, co giật…

  • Sinh viên ĐH sư phạm Huế ra tuyên bố phản đối Trung Quốc

    Sinh viên ĐH sư phạm Huế ra tuyên bố phản đối Trung Quốc

    13-05-2014 21:04:00

    PNO - Chiều ngày 13/5 tại Trường Đại học sư phạm Huế (ĐHSP), hơn 1.500 đoàn viên thanh niên của trường đã tham gia buổi sinh hoạt chính trị, phản đối Trung Quốc xâm phạm chủ quyền vùng biển của Việt Nam.